Xfce Apps - en to th translation catalogue (191 entries)

en: %s - Properties
th: %s - คุณสมบัติ

en: %s: %s
    
    Try %s --help to see a full list of
    available command line options.
th: %s: %s
    
    สั่ง %s --help เพื่อดูตัวเลือกทั้งหมด
    ของบรรทัดคำสั่ง

en: <b>Accessed:</b>
th: <b>เข้าถึง:</b>

en: <b>Date taken:</b>
th: <b>วันที่ถ่าย:</b>

en: <b>Kind:</b>
th: <b>ชนิด:</b>

en: <b>Modified:</b>
th: <b>เปลี่ยนแปลง:</b>

en: <b>Name:</b>
th: <b>ชื่อ:</b>

en: <b>Size:</b>
th: <b>ขนาด:</b>

en: Active
th: แอกทีฟ

en: Active item border color
th: สีขอบสำหรับรายการที่แอกทีฟ

en: Active item fill color
th: สีพื้นสำหรับรายการที่แอกทีฟ

en: Active item index
th: ดัชนีของรายการที่แอกทีฟ

en: Active item text color
th: สีข้อความสำหรับรายการที่แอกทีฟ

en: An error occurred when deleting image '%s' from disk.
    
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบรูปภาพ '%s' ออกจากดิสก์
    
    %s

en: An error occurred when sending image '%s' to trash.
    
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะส่งรูปภาพ '%s' ไปลงถังขยะ
    
    %s

en: Apply to all workspaces
th: ใช้กับทุกพื้นที่ทำงาน

en: Are you sure you want to delete image '%s' from disk?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบรูปภาพ '%s' ออกจากดิสก์?

en: Are you sure you want to send image '%s' to trash?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการย้ายรูปภาพ '%s' ไปลงถังขยะ?

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Behaviour
th: พฤติกรรม

en: Bottom
th: ล่าง

en: Centered
th: วางตรงกลาง

en: Choose 'set wallpaper' method
th: เลือกวิธีกำหนดภาพพื้นหลัง

en: Cleanup
th: ล้างข้อมูล

en: Clear private data
th: ล้างข้อมูลส่วนตัว

en: Clock
th: นาฬิกา

en: Close this image
th: ปิดรูปภาพนี้

en: Configure which system is currently managing your desktop.
    This setting determines the method <i>Ristretto</i> will use
    to configure the desktop wallpaper.
th: ตั้งค่าว่าระบบใดที่กำลังจัดการพื้นโต๊ะของคุณอยู่
    ค่านี้จะกำหนดวิธีการที่ <i>Ristretto</i> จะใช้
    ในการตั้งค่าภาพพื้นหลังของพื้นโต๊ะ

en: Control
th: การควบคุม

en: Could not open file
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มได้

en: Could not save file
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มได้

en: Cursor item border color
th: สีขอบสำหรับรายการที่เคอร์เซอร์ชี้

en: Cursor item fill color
th: สีพื้นสำหรับรายการที่เคอร์เซอร์ชี้

en: Cursor item text color
th: สีข้อความสำหรับรายการที่เคอร์เซอร์ชี้

en: Delete this image from disk
th: ลบรูปภาพนี้ออกจากดิสก์

en: Desktop
th: พื้นโต๊ะ

en: Developer:
th: ผู้พัฒนา:

en: Display
th: การแสดงผล

en: Display information about ristretto
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับ ristretto

en: Display ristretto user manual
th: แสดงคู่มือวิธีใช้ ristretto

en: Do _not show this message again
th: ไ_ม่ต้องแสดงข้อความนี้อีก

en: Edit this image
th: แก้ไขรูปภาพนี้

en: Edit with
th: แก้ไขโดยใช้

en: Empty
th: ว่างเปล่า

en: Everything
th: ทุกสิ่งทุกอย่าง

en: F_irst
th: รูปแ_รก

en: File column
th: คอลัมน์แฟ้ม

en: First image
th: รูปแรก

en: Flip _Horizontally
th: พลิกแนว_นอน

en: Flip _Vertically
th: พลิกแนว_ตั้ง

en: Fullscreen
th: เต็มจอ

en: General
th: ทั่วไป

en: Hide thumbnail bar when fullscreen
th: ซ่อนแถบภาพย่อเมื่อแสดงเต็มจอ

en: Icon Bar Model
th: แบบจำลองของแถบไอคอน

en: Image
th: รูปภาพ

en: Image Viewer
th: โปรแกรมแสดงรูป

en: Image Viewer Preferences
th: ปรับแต่งโปรแกรมแสดงรูป

en: Images
th: รูปภาพ

en: Invert zoom direction
th: กลับทิศทางการซูม

en: Large
th: ใหญ่

en: Larger
th: ใหญ่มาก

en: Last Four Hours
th: สี่ชั่วโมงที่แล้ว

en: Last Hour
th: ชั่วโมงที่แล้ว

en: Last Two Hours
th: สองชั่วโมงที่แล้ว

en: Last image
th: รูปสุดท้าย

en: Leave Fullscreen
th: เลิกแสดงเต็มจอ

en: Leave _Fullscreen
th: เลิกแสดงเต็มจอ

en: Left
th: ซ้าย

en: Limit rendering quality
th: จำกัดคุณภาพการแสดงรูปภาพ

en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: Look at your images easily
th: ดูรูปภาพของคุณอย่างง่ายดาย

en: Maximize window on startup when opening an image
th: ขยายแผ่หน้าต่างขณะเริ่มโปรแกรมเมื่อเปิดรูปภาพ

en: Model column used to retrieve the file from
th: คอลัมน์ในแบบจำลองที่จะใช้เป็นแหล่งในการดึงแฟ้ม

en: Model for the icon bar
th: แบบจำลองของแถบไอคอน

en: Next image
th: รูปภาพถัดไป

en: None
th: ไม่มี

en: Normal
th: ปกติ

en: Open %s and other files of type %s with:
th: เปิด %s และแฟ้มชนิด %s อื่นๆ โดยใช้:

en: Open With Other _Application...
th: เปิดด้วยโ_ปรแกรมอื่น...

en: Open an image
th: เปิดรูปภาพ

en: Open image
th: เปิดรูปภาพ

en: Orientation
th: แนววาง

en: Other Applications
th: โปรแกรมอื่นๆ

en: Override background color:
th: ทับค่าสีพื้นหลัง:

en: Pause slideshow
th: พักการแสดงสไลด์

en: Play slideshow
th: เล่นสไลด์

en: Press open to select an image
th: กดปุ่มเปิดเพื่อเลือกรูปภาพ

en: Previous image
th: รูปภาพก่อนหน้า

en: Quality
th: คุณภาพ

en: Quit Ristretto
th: ออกจาก Ristretto

en: Recently used
th: ที่ใช้ล่าสุด

en: Recommended Applications
th: โปรแกรมที่แนะนำ

en: Right
th: ขวา

en: Ristretto Image Viewer
th: โปรแกรมดูรูปภาพ Ristretto

en: Ristretto is an image viewer for the Xfce desktop environment.
th: Ristretto คือโปรแกรมแสดงรูปภาพสำหรับเดสก์ท็อป Xfce

en: Rotate _Left
th: หมุนซ้า_ย

en: Rotate _Right
th: หมุน_ขวา

en: Save a copy of the image
th: บันทึกสำเนาของรูปภาพ

en: Save copy
th: บันทึกสำเนา

en: Scaled
th: ย่อ-ขยาย

en: Scroll wheel
th: ลูกกลิ้งเมาส์

en: Set as _Wallpaper...
th: กำหนดเป็นภาพ_พื้นหลัง...

en: Set as wallpaper
th: กำหนดเป็นภาพพื้นหลัง

en: Show Fullscreen Clock
th: แสดงนาฬิกาเมื่อแสดงเต็มจอ

en: Show Status _Bar
th: แสดงแถบ_สถานะ

en: Show Text
th: แสดงข้อความ

en: Show _Thumbnail Bar
th: แสดงแถบภาพ_ย่อ

en: Show an analog clock that displays the current time when the window is fullscreen
th: แสดงนาฬิกาเข็มบอกเวลาปัจจุบันเมื่อหน้าต่างแสดงแบบเต็มจอ

en: Show file properties
th: แสดงคุณสมบัติของแฟ้ม

en: Show settings dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบตั้งค่า

en: Slideshow
th: การแสดงสไลด์

en: Small
th: เล็ก

en: Smaller
th: เล็กมาก

en: Start a slideshow
th: เริ่มแสดงสไลด์

en: Start in fullscreen mode
th: เริ่มทำงานในโหมดเต็มจอ

en: Startup
th: การเริ่มเปิด

en: Stretched
th: ยืด

en: Style:
th: รูปแบบ:

en: Switch to fullscreen
th: สลับไปแสดงเต็มจอ

en: The Ristretto Image Viewer is an application that can be used to view and scroll through images, run a slideshow of images, open images with other applications like an image-editor or configure an image as the desktop wallpaper.
th: โปรแกรมดูรูปภาพ Ristretto เป็นโปรแกรมที่สามารถใช้แสดงและเลื่อนดูรูปภาพต่างๆ, แสดงสไลด์ของรูปภาพ, เปิดรูปภาพด้วยโปรแกรมอื่นเช่นโปรแกรมแก้ไขรูปภาพ หรือกำหนดรูปภาพเป็นภาพพื้นหลัง

en: The orientation of the iconbar
th: แนววางของแถบไอคอน

en: The thumbnail bar can be automatically hidden when the window is fullscreen.
th: แถบภาพย่อสามารถซ่อนโดยอัตโนมัติได้ เมื่อหน้าต่างแสดงแบบเต็มจอ

en: The thumbnailer-service can not be reached,
    for this reason, the thumbnails can not be
    created.
    
    Install <b>Tumbler</b> or another <i>thumbnailing daemon</i>
    to resolve this issue.
th: ไม่สามารถเข้าถึงบริการภาพย่อได้
    ด้วยเหตุนี้ จึงไม่สามารถสร้างภาพย่อได้
    
    กรุณาติดตั้ง <b>Tumbler</b> หรือ <i>ดีมอนสร้างภาพย่อ</i> อื่นๆ
    เพื่อแก้ปัญหานี้

en: The time period an individual image is displayed during a slideshow
    (in seconds)
th: ระยะเวลาที่จะแสดงรูปภาพแต่ละภาพขณะแสดงสไลด์
    (เป็นวินาที)

en: This release contains lots of translation-updates, and a crash when configuring the 'limit-quality' property.
th: รุ่นนี้มีการปรับคำแปลจำนวนมาก และแก้อาการพังเมื่อตั้งค่า 'จำกัดคุณภาพ'

en: This version comes with several changes such as online documentation on docs.xfce.org, the option to limit the maximum image-quality to the screen dimensions to improve memory-usage and performance - now ristretto renders at full quality with this option disabled, only one toolbar - instead of two, a quick-launch button on the toolbar to execute an editor, the option to pick a default-editor per mime-type, an optional clock that shows up when ristretto is fullscreen, Ristretto now shows a 'Loading..' message in the statusbar to indicate when it is busy and progressive loading of directories to prevent lockup of the UI. This version is designed to work with version 4.10 of Xfce.
th: รุ่นนี้มาพร้อมกับรายการเปลี่ยนแปลงมากมาย เช่น การใช้เอกสารออนไลน์ที่ docs.xfce.org, ตัวเลือกสำหรับจำกัดคุณภาพสูงสุดของรูปภาพตามความละเอียดของจอภาพ เพื่อปรับปรุงสมรรถนะและการใช้หน่วยความจำ โดย ristretto รุ่นนี้จะวาดแสดงเต็มคุณภาพเมื่อปิดตัวเลือกนี้, ใช้แถบเครื่องมือเพียงแถบเดียว แทนสองแถบในรุ่นเก่า, มีปุ่มเรียกทำงานด่วนบนแถบเครื่องมือเพื่อเรียกเปิดเครื่องมือแก้ไข, ตัวเลือกสำหรับเลือกกำหนดโปรแกรมปริยายสำหรับแก้ไขชนิด MIME แต่ละชนิด, ตัวเลือกเปิดแสดงนาฬิกาขณะทำงานแบบเต็มจอ, ristretto รุ่นนี้จะแสดงข้อความ 'กำลังโหลด..' ในแถบสถานะเพื่อบ่งชี้สถานะทำงาน พร้อมกับมีการโหลดไดเรกทอรีแบบคืบหน้าเป็นระยะเพื่อป้องกันการค้างของส่วนติดต่อผู้ใช้ รุ่นนี้ออกแบบมาเพื่อทำงานร่วมกับ Xfce รุ่น 4.10

en: This version comes with the improvements such as thumbnail usage as appicon and update to the first image in the image-list when receiving a ready-signal, required to show the thumbnail once it's generated.
th: รุ่นนี้มาพร้อมกับการปรับปรุงหลายรายการ เช่น การใช้ภาพย่อของรูปภาพเป็นไอคอนของโปรแกรม และการปรับแสดงรูปภาพแรกในรายชื่อรูปภาพเมื่อได้รับสัญญาณพร้อม ซึ่งจำเป็นสำหรับการแสดงภาพย่อเมื่อสร้างเสร็จ

en: Thumb_nail Size
th: _ขนาดภาพย่อ

en: Thumbnail Bar _Position
th: _ตำแหน่งแถบภาพย่อ

en: Thumbnails
th: ภาพย่อ

en: Tiled
th: เรียงกระเบื้อง

en: Time range to clear:
th: ช่วงเวลาที่จะล้าง:

en: Timeout
th: กำหนดเวลา

en: Today
th: วันนี้

en: Top
th: บน

en: Use as _default for this kind of file
th: ใช้เป็นค่า_ปริยายสำหรับแฟ้มชนิดนี้

en: Version information
th: ข้อมูลรุ่น

en: Very Large
th: ใหญ่มากๆ

en: Very Small
th: เล็กมากๆ

en: With this option enabled, the maximum image-quality will be limited to the screen-size.
th: เมื่อเลือกตัวเลือกนี้ คุณภาพสูงสุดของการแสดงรูปภาพจะจำกัดตามขนาดหน้าจอ

en: Wrap around images
th: วนรายชื่อรูปภาพ

en: Zoom _Fit
th: ซูม_พอดี

en: Zoom _In
th: ซูมเ_ข้า

en: Zoom _Out
th: ซูม_ออก

en: Zoom in
th: ซูมเข้า

en: Zoom out
th: ซูมออก

en: Zoom to 100%
th: ซูมที่ 100%

en: Zoom to fit window
th: ซูมให้พอดีหน้าต่าง

en: Zoomed
th: ซูม

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Apply
th: เ_ริ่มใช้

en: _Back
th: _ถอยหลัง

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Clear private data...
th: ล้า_งข้อมูลส่วนตัว...

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: _Delete
th: _ลบ

en: _Do not ask again for this session
th: ไ_ม่ต้องถามอีกในวาระนี้

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Flip
th: _พลิก

en: _Forward
th: เดินห_น้า

en: _Fullscreen
th: เ_ต็มจอ

en: _Go
th: ไ_ป

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Last
th: รูปสุดท้า_ย

en: _Leave Fullscreen
th: เ_ลิกแสดงเต็มจอ

en: _Normal Size
th: ขนาด_ปกติ

en: _OK
th: _ตกลง

en: _Open
th: _เปิด

en: _Open with
th: _เปิดด้วย

en: _Open...
th: _เปิด...

en: _Pause
th: _พัก

en: _Play
th: เ_ล่น

en: _Position
th: _ตำแหน่ง

en: _Preferences...
th: _ปรับแต่ง...

en: _Properties...
th: คุณ_สมบัติ...

en: _Quit
th: _ออก

en: _Recently used
th: ที่ใช้_ล่าสุด

en: _Rotation
th: การหมุ_น

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Save copy...
th: _บันทึกสำเนา...

en: _Show Toolbar
th: แ_สดงแถบเครื่องมือ

en: _Size
th: _ขนาด

en: _Sorting
th: การเ_รียงลำดับ

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Zoom
th: ซู_ม

en: sort by date
th: เรียงตามเวลา

en: sort by filename
th: เรียงตามชื่อแฟ้ม

en: sort by filetype
th: เรียงตามชนิดของแฟ้ม
