Exo - en to th translation catalogue (262 entries)

en:        %s [options] --build-list [[name file]...]
th:        %s [ตัวเลือก] --build-list [[ชื่อ แฟ้ม]...]

en:        exo-open --launch TYPE [PARAMETERs...]
th:        exo-open --launch ชนิด [พารามิเตอร์...]

en:   --build-list      Parse (name, file) pairs
th:   --build-list      แจงคู่ลำดับ (ชื่อ, แฟ้ม)

en:   --extern          Generate extern symbols
th:   --extern          สร้างสัญลักษณ์ extern

en:   --launch TYPE [PARAMETERs...]       Launch the preferred application of
                                          TYPE with the optional PARAMETERs, where
                                          TYPE is one of the following values.
th:   --launch ชนิด [พารามิเตอร์...]         เรียกโปรแกรมหลักตาม "ชนิด" ที่กำหนด
                                          โดยอาจระบุ "พารามิเตอร์" ประกอบ
                                          โดย "ชนิด" เป็นค่าใดค่าหนึ่งที่อธิบายข้างท้าย

en:   --name=identifier C macro/variable name
th:   --name=ชื่อ         ชื่อของแมคโครหรือตัวแปรภาษาซี

en:   --output=filename Write generated csource to specified file
th:   --output=filename เขียนซอร์สโค้ดภาษา C ที่สร้างลงในแฟ้มที่กำหนด

en:   --static          Generate static symbols
th:   --static          สร้างสัญลักษณ์ static

en:   --strip-comments  Remove comments from XML files
th:   --strip-comments  ตัดหมายเหตุออกจากแฟ้ม XML ต่างๆ

en:   --strip-content   Remove node contents from XML files
th:   --strip-content   ตัดเนื้อหาของโหนดออกจากแฟ้ม XML ต่างๆ

en:   --working-directory DIRECTORY       Default working directory for applications
                                          when using the --launch option.
th:   --working-directory ไดเรกทอรี        ไดเรกทอรีทำงานโดยปริยายสำหรับโปรแกรมต่างๆ
                                          เมื่อใช้ตัวเลือก --launch

en:   -?, --help                          Print this help message and exit
th:   -?, --help                          แสดงข้อความวิธีใช้นี้และจบการทำงาน

en:   -V, --version                       Print version information and exit
th:   -V, --version                       แสดงข้อมูลรุ่นและจบการทำงาน

en:   -V, --version     Print version information and exit
th:   -V, --version     แสดงข้อมูลรุ่นและจบการทำงาน

en:   -h, --help        Print this help message and exit
th:   -h, --help        แสดงข้อความวิธีใช้นี้และจบการทำงาน

en:   WebBrowser       - The preferred Web Browser.
      MailReader       - The preferred Mail Reader.
      FileManager      - The preferred File Manager.
      TerminalEmulator - The preferred Terminal Emulator.
th:   WebBrowser       - โปรแกรมหลักสำหรับท่องเว็บ
      MailReader       - โปรแกรมหลักสำหรับอ่านเมล
      FileManager      - โปรแกรมหลักสำหรับจัดการแฟ้ม
      TerminalEmulator - โปรแกรมหลักสำหรับจำลองเทอร์มินัล

en: %s (Xfce %s)
    
    Copyright (c) 2003-2006
            os-cillation e.K. All rights reserved.
    
    Written by Benedikt Meurer <benny@xfce.org>.
    
    Built with Gtk+-%d.%d.%d, running Gtk+-%d.%d.%d.
    
    Please report bugs to <%s>.
th: %s (Xfce %s)
    
    Copyright (c) 2003-2006
            os-cillation e.K. All rights reserved.
    
    เขียนโดย Benedikt Meurer <benny@xfce.org>.
    
    ประกอบสร้างโดยใช้ Gtk+-%d.%d.%d, กำลังทำงานโดยใช้ Gtk+-%d.%d.%d
    
    หากพบปัญหา กรุณารายงานที่ <%s>

en: %s comes with ABSOLUTELY NO WARRANTY,
    You may redistribute copies of %s under the terms of
    the GNU Lesser General Public License which can be found in the
    %s source package.
th: %s ไม่มีการรับประกันใดๆ
    คุณสามารถแจกจ่ายสำเนาของ %s ต่อได้ ภายใต้เงื่อนไขของ
    GNU Lesser General Public License ซึ่งสามารถพบได้ในแพกเกจซอร์สของ
    %s

en: Action Icons
th: ไอคอนการกระทำ

en: Active
th: แอคทีฟ

en: Active item border color
th: สีเส้นขอบสำหรับรายการที่แอคทีฟ

en: Active item fill color
th: สีพื้นสำหรับรายการที่แอคทีฟ

en: Active item index
th: ดัชนีของรายการที่แอคทีฟอยู่

en: Active item text color
th: สีข้อความสำหรับรายการที่แอคทีฟ

en: All Files
th: ทุกแฟ้ม

en: All Icons
th: ไอคอนทั้งหมด

en: Animations
th: ภาพเคลื่อนไหว

en: Application Chooser Button
th: ปุ่มเลือกโปรแกรม

en: Application Icons
th: ไอคอนโปรแกรม

en: Block Device
th: อุปกรณ์แบบบล็อค

en: Browse the file system
th: ท่องดูระบบแฟ้ม

en: Browse the file system to choose a custom command.
th: ท่องดูระบบแฟ้มเพื่อเลือกกำหนดคำสั่งเอง

en: Browse the web
th: ท่องดูเว็บ

en: C_omment:
th: ห_มายเหตุ:

en: C_reate
th: _สร้าง

en: Caja File Manager
th: โปรแกรมจัดการแฟ้ม Caja

en: Character Device
th: อุปกรณ์แบบอักขระ

en: Choose Preferred Application
th: เลือกโปรแกรมหลักๆ

en: Choose a custom File Manager
th: เลือกกำหนดโปรแกรมจัดการแฟ้ม

en: Choose a custom Mail Reader
th: เลือกกำหนดโปรแกรมอ่านเมล

en: Choose a custom Terminal Emulator
th: เลือกกำหนดโปรแกรมจำลองเทอร์มินัล

en: Choose a custom Web Browser
th: เลือกกำหนดโปรแกรมท่องเว็บ

en: Choose filename
th: ตั้งชื่อแฟ้ม

en: Clear search field
th: ล้างช่องค้น

en: Column Spacing
th: ช่องไฟระหว่างคอลัมน์

en: Column spacing
th: ช่องไฟระหว่างคอลัมน์

en: Comm_and:
th: คำ_สั่ง:

en: Copyright (c) %s
            os-cillation e.K. All rights reserved.
    
    Written by Benedikt Meurer <benny@xfce.org>.
th: Copyright (c) %s
            os-cillation e.K. All rights reserved.
    
    เขียนโดย Benedikt Meurer <benny@xfce.org>.

en: Create Directory
th: สร้างไดเรกทอรี

en: Create Launcher
th: สร้างตัวเรียกโปรแกรม

en: Create Launcher <b>%s</b>
th: สร้างตัวเรียกโปรแกรม <b>%s</b>

en: Create Link
th: สร้างจุดเชื่อม

en: Create a new desktop file in the given directory
th: สร้างแฟ้มเดสก์ท็อปรายการใหม่ในไดเรกทอรีที่กำหนด

en: Cursor item border color
th: สีเส้นขอบสำหรับรายการที่เคอร์เซอร์

en: Cursor item fill color
th: สีพื้นสำหรับรายการที่เคอร์เซอร์

en: Cursor item text color
th: สีข้อความสำหรับรายการที่เคอร์เซอร์

en: Customize Toolbar...
th: ปรับแต่งแถบเครื่องมือ...

en: Debian Sensible Browser
th: โปรแกรมท่องเว็บตามเกณฑ์ของเดเบียน

en: Debian X Terminal Emulator
th: โปรแกรมจำลองเทอร์มินัลของเดเบียน

en: Device Icons
th: ไอคอนอุปกรณ์

en: Do _not show this message again
th: ไ_ม่ต้องแสดงข้อความนี้อีก

en: Drag an item onto the toolbars above to add it, from the toolbars in the items table to remove it.
th: ลากรายการไปวางในแถบเครื่องมือเพื่อเพิ่มรายการ หรือลากจากแถบเครื่องมือมายังตารางรายการเพื่อลบรายการ

en: Edit Directory
th: แก้ไขไดเรกทอรี

en: Edit Launcher
th: แก้ไขตัวเรียกโปรแกรม

en: Edit Link
th: แก้ไขจุดเชื่อม

en: Emblems
th: ตรา

en: Emoticons
th: ไอคอนอารมณ์

en: Enable Search
th: เปิดใช้การค้นหา

en: Enlightened Terminal Emulator
th: โปรแกรมจำลองเทอร์มินัล Enlightened

en: Epiphany Web Browser
th: โปรแกรมท่องเว็บ Epiphany

en: Executable Files
th: แฟ้มที่เรียกทำงานได้

en: Failed to create "%s".
th: สร้าง "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to execute default File Manager
th: เรียกทำงานโปรแกรมจัดการแฟ้มปริยายไม่สำเร็จ

en: Failed to execute default Mail Reader
th: เรียกทำงานโปรแกรมอ่านเมลปริยายไม่สำเร็จ

en: Failed to execute default Terminal Emulator
th: เรียกทำงานโปรแกรมจำลองเทอร์มินัลปริยายไม่สำเร็จ

en: Failed to execute default Web Browser
th: เรียกทำงานโปรแกรมท่องเว็บปริยายไม่สำเร็จ

en: Failed to launch preferred application for category "%s".
th: เรียกทำงานโปรแกรมหลักที่เลือกไว้สำหรับหมวด "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to load contents from "%s": %s
th: โหลดเนื้อหาจาก "%s" ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to load image "%s": Unknown reason, probably a corrupt image file
th: โหลดภาพ "%s" ไม่สำเร็จ: ไม่ทราบสาเหตุ แฟ้มภาพอาจจะเสียหาย

en: Failed to open "%s".
th: เปิด "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to open %s for writing
th: เปิด %s เพื่อเขียนไม่สำเร็จ

en: Failed to open URI "%s".
th: เปิด URI "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to open display
th: เปิดดิสเพลย์ไม่สำเร็จ

en: Failed to open file "%s": %s
th: เปิดแฟ้ม "%s" ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to parse contents of "%s": %s
th: แจงเนื้อหาของ "%s" ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to read file "%s": %s
th: อ่านแฟ้ม "%s" ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to save "%s".
th: บันทึก "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to set default File Manager
th: กำหนดโปรแกรมจัดการแฟ้มปริยายไม่สำเร็จ

en: Failed to set default Mail Reader
th: กำหนดโปรแกรมอ่านเมลปริยายไม่สำเร็จ

en: Failed to set default Terminal Emulator
th: กำหนดโปรแกรมจำลองเทอร์มินัลปริยายไม่สำเร็จ

en: Failed to set default Web Browser
th: กำหนดโปรแกรมท่องเว็บปริยายไม่สำเร็จ

en: File "%s" has no type key
th: แฟ้ม "%s" ไม่มีคีย์ type

en: File Manager
th: โปรแกรมจัดการแฟ้ม

en: File Type Icons
th: ไอคอนชนิดแฟ้ม

en: File location is not a regular file or directory
th: ตำแหน่งแฟ้มไม่ใช่แฟ้มปกติหรือไดเรกทอรี

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: Follow state
th: วาดตามสถานะ

en: GNOME Terminal
th: เทอร์มินัลของ GNOME

en: Galeon Web Browser
th: โปรแกรมท่องเว็บ Galeon

en: Homogeneous
th: ขนาดสม่ำเสมอ

en: How the text and icon of each item are positioned relative to each other
th: วิธีการจัดตำแหน่งของข้อความเทียบกับไอคอนของแต่ละรายการ

en: Icon
th: ไอคอน

en: Icon Bar Model
th: โมเดลของแถบไอคอน

en: Icon View Model
th: โมเดลของมุมมองไอคอน

en: Icon column
th: คอลัมน์ไอคอน

en: If you don't specify the --launch option, exo-open will open all specified
    URLs with their preferred URL handlers. Else, if you specify the --launch
    option, you can select which preferred application you want to run, and
    pass additional parameters to the application (i.e. for TerminalEmulator
    you can pass the command line that should be run in the terminal).
th: ถ้าคุณไม่ระบุตัวเลือก --launch แล้ว exo-open จะเปิด URL ทั้งหมดที่ระบุมา
    ด้วยโปรแกรมที่เลือกไว้สำหรับจัดการ URL นั้นๆ มิฉะนั้น ถ้าคุณระบุตัวเลือก --launch
    คุณก็สามารถเลือกโปรแกรมที่จะเรียกทำงานได้ และสามารถเพิ่มพารามิเตอร์
    ให้กับโปรแกรมดังกล่าวได้ด้วย (เช่น สำหรับ TerminalEmulator
    คุณสามารถกำหนดบรรทัดคำสั่งที่จะเรียกทำงานในเทอร์มินัลได้)

en: Image Files
th: แฟ้มรูปภาพ

en: Invalid helper type "%s"
th: ชนิด "%s" ของตัวช่วยเรียก ไม่ถูกต้อง

en: Konqueror Web Browser
th: โปรแกรมท่องเว็บ Konqueror

en: Launch the default helper of TYPE with the optional PARAMETER, where TYPE is one of the following values.
th: เรียกตัวช่วยเรียกปริยายของ "ชนิด" ที่ระบุ โดยอาจเพิ่ม "พารามิเตอร์" ประกอบได้ โดย "ชนิด" ต้องเป็นค่าใดค่าหนึ่งต่อไปนี้

en: Launching desktop files is not supported when %s is compiled without GIO-Unix features.
th: ไม่รองรับการเรียกทำงานแฟ้มเดสก์ท็อปถ้า %s ไม่ได้คอมไพล์ให้รองรับ GIO-Unix

en: Layout mode
th: โหมดการจัดวาง

en: Links Text Browser
th: โปรแกรมท่องเว็บโหมดข้อความ Links

en: Location Icons
th: ไอคอนตำแหน่งที่ตั้ง

en: Lynx Text Browser
th: โปรแกรมท่องเว็บโหมดข้อความ Lynx

en: Mail Reader
th: โปรแกรมอ่านเมล

en: Margin
th: ระยะกั้นขอบ

en: Markup column
th: คอลัมน์มาร์กอัป

en: Menu Icons
th: ไอคอนเมนู

en: Model column to search through when searching through item
th: หมายเลขคอลัมน์ในโมเดลที่จะใช้ค้นหาเมื่อสั่งค้นหาในรายการ

en: Model column used to retrieve the absolute path of an image file to render
th: หมายเลขคอลัมน์ในโมเดลที่จะใช้ดึงพาธเต็มของรูปภาพที่จะวาดแสดง

en: Model column used to retrieve the icon pixbuf from
th: หมายเลขคอลัมน์ในโมเดลที่จะดึงข้อมูล pixbuf ของไอคอน

en: Model column used to retrieve the text from
th: หมายเลขคอลัมน์ในโมเดลที่จะดึงข้อความ

en: Model column used to retrieve the text if using Pango markup
th: หมายเลขคอลัมน์ในโมเดลที่ใช้ดึงข้อความซึ่งใช้มาร์กอัปแบบ Pango

en: Model for the icon bar
th: โมเดลของแถบไอคอน

en: Mozilla Browser
th: โปรแกรมท่องเว็บของ Mozilla

en: No application selected
th: ไม่ได้เลือกโปรแกรมใด

en: No command specified
th: ไม่ได้ระบุคำสั่ง

en: No file selected
th: ไม่ได้เลือกแฟ้มใด

en: No file/folder specified
th: ไม่ได้ระบุแฟ้มหรือโฟลเดอร์

en: No helper defined for "%s".
th: ไม่ได้กำหนดโปรแกรมช่วยสำหรับ "%s" ไว้

en: No icon
th: ไม่มีไอคอน

en: Number of columns
th: จำนวนคอลัมน์

en: Number of columns to display
th: จำนวนของคอลัมน์ที่จะแสดง

en: Open the Preferred Applications
    configuration dialog
th: เปิดกล่องโต้ตอบเลือกโปรแกรมหลักๆ

en: Opera Browser
th: โปรแกรมท่องเว็บ Opera

en: Options:
th: ตัวเลือก:

en: Orientation
th: แนววาง

en: PCMan File Manager
th: โปรแกรมจัดการแฟ้ม PCMan

en: PCManFM-Qt File Manager
th: โปรแกรมจัดการแฟ้ม PCManFM-Qt

en: Perl Scripts
th: สคริปต์ Perl

en: Pixbuf column
th: คอลัมน์ pixbuf

en: Please choose your preferred File Manager
    now and click OK to proceed.
th: กรุณาเลือกโปรแกรมจัดการแฟ้มที่คุณชอบ
    แล้วคลิก "ตกลง" เพื่อดำเนินการต่อ

en: Please choose your preferred Mail Reader
    now and click OK to proceed.
th: กรุณาเลือกโปรแกรมอ่านเมลที่คุณชอบ
    แล้วคลิก "ตกลง" เพื่อดำเนินการต่อ

en: Please choose your preferred Terminal
    Emulator now and click OK to proceed.
th: กรุณาเลือกโปรแกรมจำลองเทอร์มินัลที่คุณชอบ
    แล้วคลิก "ตกลง" เพื่อดำเนินการต่อ

en: Please choose your preferred Web
    Browser now and click OK to proceed.
th: กรุณาเลือกโปรแกรมท่องเว็บที่คุณชอบ
    แล้วคลิก "ตกลง" เพื่อดำเนินการต่อ

en: Please report bugs to <%s>.
th: หากพบปัญหา กรุณารายงานที่ <%s>

en: Preferred Applications
th: เลือกโปรแกรมหลักๆ

en: Preferred Applications (Web Browser, Mail Reader and Terminal Emulator)
th: เลือกโปรแกรมหลักๆ (โปรแกรมท่องเว็บ, โปรแกรมอ่านเมล และโปรแกรมจำลองเทอร์มินัล)

en: Preset URL when creating a link
th: กำหนด URL เตรียมไว้เมื่อสร้างแฟ้มเดสก์ท็อป

en: Preset command when creating a launcher
th: กำหนดคำสั่งเตรียมไว้เมื่อสร้างแฟ้มเดสก์ท็อป

en: Preset comment when creating a desktop file
th: กำหนดหมายเหตุเตรียมไว้เมื่อสร้างแฟ้มเดสก์ท็อป

en: Preset icon when creating a desktop file
th: กำหนดไอคอนเตรียมไว้เมื่อสร้างแฟ้มเดสก์ท็อป

en: Preset name when creating a desktop file
th: กำหนดชื่อเตรียมไว้เมื่อสร้างแฟ้มเดสก์ท็อป

en: Press left mouse button to change the selected application.
th: กดเมาส์ปุ่มซ้ายเพื่อเปลี่ยนโปรแกรมที่เลือก

en: Preview
th: ภาพตัวอย่าง

en: Print version information and exit
th: แสดงข้อมูลรุ่นและจบการทำงาน

en: Python Scripts
th: สคริปต์ Python

en: Query the default helper of TYPE, where TYPE is one of the following values.
th: สอบถามโปรแกรมช่วยปริยายสำหรับ "ชนิด" เมื่อ "ชนิด" คือค่าใดค่าหนึ่งต่อไปนี้

en: Read your email
th: อ่านอีเมลของคุณ

en: Render differently based on the selection state.
th: วาดข้อความแตกต่างกันตามสถานะการเลือก

en: Reorderable
th: เปลี่ยนลำดับได้

en: Restart command
th: คำสั่งเริ่มวาระใหม่

en: Rodent File Manager
th: โปรแกรมจัดการแฟ้ม Rodent

en: Row Spacing
th: ช่องไฟระหว่างแถว

en: Row spacing
th: ช่องไฟระหว่างแถว

en: Ruby Scripts
th: สคริปต์ Ruby

en: Run in _terminal
th: ทำงานในเ_ทอร์มินัล

en: SOCKET ID
th: หมายเลขซ็อกเก็ต

en: Search Column
th: คอลัมน์ค้นหา

en: Select _icon from:
th: เลือกไ_อคอนจาก:

en: Select a working directory
th: เลือกไดเรกทอรีทำงาน

en: Select an Application
th: เลือกโปรแกรม

en: Select an icon
th: เลือกไอคอน

en: Select application
th: เลือกโปรแกรม

en: Select default applications for various services
th: เลือกโปรแกรมปริยายสำหรับบริการต่างๆ

en: Select this option to enable startup notification when the command is run from the file manager or the menu. Not every application supports startup notification.
th: เลือกตัวเลือกนี้หากต้องการเปิดใช้การแจ้งเหตุขณะเริ่มเมื่อเรียกคำสั่งจากโปรแกรมจัดการแฟ้มหรือจากเมนู ไม่ใช่ทุกโปรแกรมที่จะรองรับการแจ้งเหตุขณะเริ่ม

en: Select this option to run the command in a terminal window.
th: เลือกตัวเลือกนี้หากต้องการเรียกทำงานคำสั่งในหน้าต่างเทอร์มินัล

en: Selection mode
th: โหมดการเลือก

en: Separator
th: ขีดคั่น

en: Session restart command
th: คำสั่งสำหรับเริ่มวาระใหม่

en: Settings manager socket
th: ซ็อกเก็ตของโปรแกรมจัดการค่าตั้ง

en: Shell Scripts
th: เชลล์สคริปต์

en: Single Click
th: คลิกเดียว

en: Single Click Timeout
th: กำหนดเวลาในโหมดคลิกเดียว

en: Socket
th: ซ็อกเก็ต

en: Space which is inserted at the edges of the icon view
th: ช่องว่างที่แทรกที่ขอบของมุมมองไอคอน

en: Space which is inserted between cells of an item
th: ช่องว่างที่แทรกระหว่างช่องต่างๆ ของรายการหนึ่งๆ

en: Space which is inserted between grid column
th: ช่องว่างที่แทรกระหว่างคอลัมน์ของตาราง

en: Space which is inserted between grid rows
th: ช่องว่างที่แทรกระหว่างแถวของตาราง

en: Spacing
th: ช่องไฟระหว่างช่องตาราง

en: Specify the application you want to use
    as default File Manager for Xfce:
th: ระบุโปรแกรมที่คุณต้องการใช้
    เป็นโปรแกรมจัดการแฟ้มปริยายสำหรับ Xfce:

en: Specify the application you want to use
    as default Mail Reader for Xfce:
th: ระบุโปรแกรมที่คุณต้องการใช้
    เป็นโปรแกรมอ่านเมลปริยายสำหรับ Xfce:

en: Specify the application you want to use
    as default Terminal Emulator for Xfce:
th: ระบุโปรแกรมที่คุณต้องการใช้
    เป็นโปรแกรมจำลองเทอร์มินัลปริยายสำหรับ Xfce:

en: Specify the application you want to use
    as default Web Browser for Xfce:
th: ระบุโปรแกรมที่คุณต้องการใช้
    เป็นโปรแกรมท่องเว็บปริยายสำหรับ Xfce:

en: Status Icons
th: ไอคอนสถานะ

en: Stock Icons
th: ไอคอนสำเร็จรูป

en: TYPE [PARAMETER]
th: ชนิด [พารามิเตอร์]

en: Terminal Emulator
th: โปรแกรมจำลองเทอร์มินัล

en: Text column
th: คอลัมน์ข้อความ

en: Text for I_mportant Icons
th: ข้อความสำหรับไอคอน_สำคัญ

en: Text for _All Icons
th: ข้อความสำหรับทุ_กไอคอน

en: The GIcon to render.
th: GIcon ที่จะวาด

en: The amount of space between two consecutive columns
th: ช่องว่างที่แทรกระหว่างคอลัมน์ที่ติดกันของตาราง

en: The amount of space between two consecutive rows
th: ช่องว่างที่แทรกระหว่างแถวที่ติดกันของตาราง

en: The amount of time after which the item under the mouse cursor will be selected automatically in single click mode
th: ระยะเวลาที่จะคอยก่อนที่จะเลือกรายการใต้ตัวชี้เมาส์โดยอัตโนมัติในโหมดคลิกเดียว

en: The file "%s" contains no data
th: แฟ้ม "%s" ไม่มีข้อมูลใดๆ

en: The following TYPEs are supported for the --launch and --query commands:
    
      WebBrowser       - The preferred Web Browser.
      MailReader       - The preferred Mail Reader.
      FileManager      - The preferred File Manager.
      TerminalEmulator - The preferred Terminal Emulator.
th: รองรับ "ชนิด" ต่อไปนี้สำหรับคำสั่ง --launch และ --query:
    
      WebBrowser       - โปรแกรมหลักสำหรับท่องเว็บ
      MailReader       - โปรแกรมหลักสำหรับอ่านเมล
      FileManager      - โปรแกรมหลักสำหรับจัดการแฟ้ม
      TerminalEmulator - โปรแกรมหลักสำหรับจำลองเทอร์มินัล

en: The following TYPEs are supported for the --launch command:
th: คำสั่ง --launch รองรับ "ชนิด" ต่อไปนี้:

en: The icon to render.
th: ไอคอนที่จะวาด

en: The layout mode
th: โหมดการจัดวาง

en: The model for the icon view
th: โมเดลสำหรับมุมมองไอคอน

en: The orientation of the iconbar
th: แนววางของแถบไอคอน

en: The preferred File Manager will be used to browse the contents of folders.
th: โปรแกรมจัดการแฟ้มหลักจะใช้ในการท่องดูเนื้อหาภายในโฟลเดอร์ต่างๆ

en: The preferred Mail Reader will be used to compose emails when you click on email addresses.
th: โปรแกรมอ่านเมลหลักจะใช้ในการเขียนอีเมลเมื่อคุณคลิกที่อยู่อีเมล

en: The preferred Terminal Emulator will be used to run commands that require a CLI environment.
th: โปรแกรมจำลองเทอร์มินัลหลักจะใช้ในการเรียกคำสั่งที่ต้องอาศัยสภาพแวดล้อมแบบบรรทัดคำสั่ง

en: The preferred Web Browser will be used to open hyperlinks and display help contents.
th: โปรแกรมท่องเว็บหลักจะใช้เปิดไฮเพอร์ลิงก์และใช้แสดงเนื้อหาคู่มือวิธีใช้โปรแกรมต่างๆ

en: The selection mode
th: โหมดของการเลือก

en: The size of the icon to render in pixels.
th: ขนาดของไอคอนที่จะวาด ในหน่วยพิกเซล

en: The width used for each item
th: ความกว้างของแต่ละรายการ

en: Toolbar _Style
th: รูปแ_บบของแถบเครื่องมือ

en: Type '%s --help' for usage.
th: สั่ง '%s --help' เพื่อดูวิธีใช้

en: Type of desktop file to create (Application or Link)
th: ชนิดของแฟ้มเดสก์ท็อปที่จะสร้าง (โปรแกรมหรือจุดเชื่อม)

en: Unable to detect the URI-scheme of "%s".
th: ไม่สามารถตรวจหา scheme ของ URI ของ "%s"

en: Uncategorized Icons
th: ไอคอนไม่มีหมวดหมู่

en: Unsupported desktop file type "%s"
th: ไม่รองรับแฟ้มเดสก์ท็อปชนิด "%s"

en: Usage: %s [options] [file]
th: วิธีใช้: %s [ตัวเลือก] [แฟ้ม]

en: Usage: exo-open [URLs...]
th: วิธีใช้: exo-open [URLs...]

en: Use _startup notification
th: ใช้การแจ้งเหตุขณะเ_ริ่ม

en: Use a custom application which is not included in the above list.
th: ใช้โปรแกรมที่กำหนดเองซึ่งไม่รวมอยู่ในรายชื่อข้างต้น

en: Use the command line
th: ใช้บรรทัดคำสั่ง

en: View allows user to search through columns interactively
th: ให้ผู้ใช้สามารถค้นหาข้อมูลในคอลัมน์แบบโต้ตอบได้

en: View is reorderable
th: มุมมองสามารถสับเปลี่ยนลำดับได้

en: W3M Text Browser
th: โปรแกรมท่องเว็บโหมดข้อความ W3M

en: Web Browser
th: โปรแกรมท่องเว็บ

en: Whether the children should be all the same size
th: กำหนดว่าช่องตารางต่างๆ ควรมีขนาดเท่ากันหมดหรือไม่

en: Whether the items in the view can be activated with single clicks
th: กำหนดว่ารายการต่างๆ ในมุมมองสามารถเรียกใช้ได้ด้วยคลิกเดียวหรือไม่

en: Width for each item
th: ความกว้างของแต่ละรายการ

en: Window group
th: กลุ่มหน้าต่าง

en: Window group leader
th: ผู้นำของกลุ่มหน้าต่าง

en: Working _Directory:
th: ไดเรกทอรีทำ_งาน:

en: Xfce Terminal
th: เทอร์มินัลของ Xfce

en: Xfe File Manager
th: โปรแกรมจัดการแฟ้ม Xfe

en: [FILE|FOLDER]
th: [แฟ้ม|โฟลเดอร์]

en: _Add a new toolbar
th: เ_พิ่มแถบเครื่องมือแถบใหม่

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Desktop Default
th: ค่า_ปริยายของเดสก์ท็อป

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Icon:
th: ไ_อคอน:

en: _Icons only
th: ไ_อคอนเท่านั้น

en: _Internet
th: _อินเทอร์เน็ต

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: _OK
th: _ตกลง

en: _Open
th: _เปิด

en: _Other...
th: _อื่นๆ...

en: _Remove Toolbar
th: _ลบแถบเครื่องมือ

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Search icon:
th: _ค้นหาไอคอน:

en: _Text only
th: _ข้อความเท่านั้น

en: _Utilities
th: เ_ครื่องมือทั่วไป

en: size
th: ขนาด
